பலத்த மழை-25 பேர் கொல்லப்பட்டனர்

Advertisements

பலத்த மழை, நிவாரண மற்றும் மீட்பு முயற்சிகளை மறுஆய்வு செய்ய மாநில செயலகத்தில் அதிகாரிகள் கூட்டத்தை அழைக்க தமிழக முதல்வர் கே பழனிசாமியை கட்டாயப்படுத்தியது. தமிழ்நாட்டில் பலத்த மழை பெய்ததில் 25 பேர் கொல்லப்பட்டனர்

சென்னை: மழை தொடர்பான பல்வேறு சம்பவங்களில் மொத்தம் 25 பேர் இறந்தனர் கோயம்புத்தூர் அருகே கடந்த நான்கு நாட்களில் தமிழகம் முழுவதும் 17 பேர் வீடு இடிந்து விழுந்ததாக மாநில அரசு திங்களன்று தெரிவித்துள்ளது. நிவாரணம் மற்றும் மீட்பு முயற்சிகள் மற்றும் எடுக்க வேண்டிய முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள் குறித்து மறுஆய்வு செய்ய மாநில செயலகத்தில் அதிகாரிகள் கூட்டத்திற்கு முதல்வர் கே.பழனிசாமி தலைமை தாங்கினார்.

கோயம்புத்தூர் அருகே வீடுகள் இடிந்து விழுந்து இறந்த மக்களின் குடும்பங்களுக்கு பேரிடர் நிவாரண நிதியிலிருந்து ரூ .4 லட்சம் சோலட்டியம் வழங்கப்படும் என்று இங்கு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அதிகாலை 5.30 மணியளவில், நான்கு வீடுகளில் 20 அடி சுவர் விழுந்து, அவை இடிந்து விழுந்து தூங்கிக் கொண்டிருந்தவர்களைக் கொன்றதாக பொலிஸார் தெரிவிக்கின்றனர். பொலிஸ் மற்றும் தீயணைப்பு சேவை அதிகாரிகள் குப்பைகளை அகற்றி பிரேத பரிசோதனைக்கு அனுப்பப்பட்ட உடல்களை மீட்டனர்.வீடு இடிந்து விழுந்த 17 பேரைத் தவிர, நவம்பர் 29 முதல் டிசம்பர் 1 வரை எட்டு பேர் உயிரிழந்தனர், மேலும் 8 பேர் காயமடைந்தனர். மழையால் 58 கால்நடைகள் இறந்துவிட்டதாகவும், 1,305 நனைத்த குடிசைகள் மற்றும் 465 ஓடு வீடுகளும் சேதமடைந்துள்ளதாகவும், பாதிக்கப்பட்ட அனைவருக்கும் இழப்பீடு வழங்கப்படும் என்றும் அரசாங்கம் தெரிவித்துள்ளது. பயிர்கள் சேதமடைந்த விவசாயிகளுக்கு, பயிர் காப்பீட்டாளர்களிடமிருந்து இழப்பீடு பாதுகாக்கப்படும் என்றும், முதலில் பேரிடர் நிவாரண நிதியிலிருந்து நிதி உதவி வழங்கப்படும் என்றும் அரசாங்கம் கூறியது.

கடலூரில் நான்கு நிவாரண முகாம்களில் 805 பேரும், தூத்துக்குடியில் இரண்டு முகாம்களில் 73 பேரும், திருநெல்வேலியில் இரண்டு முகாம்களில் 38 பேரும் தங்க வைக்கப்பட்டுள்ளதாக அரசாங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

You may also like...

Leave a Reply