தமிழ் கதாநாயகனை மதிக்க மறந்துவிட்டோம்

Advertisements

 இந்திய செம்பகராமன் பிள்ளை இந்தியாவின் மிகப்பெரிய புரட்சியாளர்களில் ஒருவராக இருந்தார்.

.வெளிநாடுகளுக்குச் சென்றிருந்த தமிழர்களின் தேசபக்தர்களில் முதன்மையானவராய் இருந்தார். ஆங்கிலேயரின் மற்றொரு எதிரியான ஜேர்மனியர்களிடமிருந்து  இந்தியாவின் சுதந்திரத்திற்காக போராட தனது சொந்த இராணுவத்தை ஏற்பாடு செய்தார். ஒரு வெளிநாட்டு நிலத்தில் வளர்ந்தாலும், பாரத மாதாவின் சுதந்திரத்திற்காக தனது முழு வாழ்க்கையும் போராடினார். தனது சொந்த நாட்டிலிருந்து பிரித்தானியர்களை வெளியேற்றுவதற்கும் வெளியே ஆயுதமேந்திய ஆயுதங்களை ஒழுங்கமைப்பதற்கும் பொதுவான எதிரியுடன் கைகோர்த்துக் கொள்ள விரும்பியவர் அவர்.

ஜேர்மனியர்கள் கூட அவரை நம்புவதற்கும், ஹிட்லரிடம் சமமாக அமருவதற்கும் செல்வாக்கு மற்றும் சக்தி இருந்தது. தென்னிந்தியாவில் திருவாங்கூர் மாநிலத்தில் திருவனந்தபுரத்தில் உள்ள சின்னஸ்வாமி பிள்ளை மற்றும் நாகம்மாளுக்கு சராசரி நடுத்தர வர்க்க குடும்பத்தில் பிறந்த தமிழர். அவரது குடும்பம் தமிழ்  திருவனந்தபுரத்தில் குடியேறியது, ஏனெனில் அவரது தந்தை திருவாங்கூர் மாநில அரசாங்க சேவையில்  தலைவராக இருந்தார். திருவனந்தபுரத்தில் தாக்கோடில் மாடல் ஸ்கூலில் அவரது முதன்மை மற்றும் உயர்நிலைப் பள்ளிப் படிப்பைப் பெற்றார்.

அவரது பள்ளி நாட்களில், செம்பகராமன் ஒரு பிரிட்டிஷ் உயிரியல் நிபுணர், சர் வால்டர் ஸ்ட்ரிக்லாண்ட் சந்திக்க அதிர்ஷ்டசாலியாக இருந்தார், அவர் தாவரவியல் மாதிரிகள் நகருக்கு வர செய்தார். அவரது விஜயத்தின் ஒரு பக்கத்தில், செம்பக்கராமன் மற்றும் அவரது உறவினரான பத்மநாப பிள்ளை  அவருடன் வந்தார். எனினும், பத்மநாதன் கொழும்பில் இருந்து மிட்வேயில் புறப்பட்டு திருவனந்தபுரத்துக்கு திரும்பினார்.

செம்பகராமன் பயணம் தொடர்ந்தார் மற்றும் ஐரோப்பாவில் இறங்கினார். இது அவருடைய வாழ்க்கையில் ஒரு திருப்பு முனையாகும். ஸ்ட்ரைக்லேண்ட் அவருக்கு ஆஸ்திரியாவிலுள்ள ஒரு பள்ளியில் சேர்ந்தார், அங்கு உயர்நிலைப் பள்ளி முடித்தார்.  அவரது பாடசாலையின் முடிவில், செம்பகராமன்பொறியியலில் டிப்ளோமாவைப் பெற ஒரு தொழில்நுட்ப நிறுவனத்தில் சேர்ந்தார். சீக்கிரத்திலேயே முதல் உலகப் போர் வெடித்தது.

செம்பகராமன் தனது  திட்டங்களை நிறைவேற்றும் வாய்ப்பைப் பெற்றார். ஜெர்மானிய தூதரகத்தின் உதவியுடன் ஜூரிச் தலைமையகமாக ஜூரிச் சர்வதேச சர்வதேச கழகத்தை 1914 செப்டம்பரில் உருவாக்கினார். அவர் தன்னை குழுவின் தலைவர் என்று அறிவித்தார். அதே சமயத்தில் வெளிநாட்டில் இந்திய புரட்சியாளர்களின் விருப்பத்தை அடைவதற்கு புதிய சூழ்நிலைகளை உருவாக்க முயன்றார்

செம்பகராமன் புத்திசாலித்தனமான அமைப்புரீதியான திறமைகள் மற்றும் துணிச்சல் , தைரியம் ஜேர்மன் கெய்செர்ஸிடமிருந்து அவருக்கு பாராட்டையும் கௌரவத்தையும் பெற்றுத் தந்தது. ஜேர்மனியர்களிடையே அவரது நம்பிக்கை இந்திய பெருங்கடலில் ஜேர்மன் கடற்படை நடவடிக்கைகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று அனுமானிக்கப்பட்டது.

எந்த நிபந்தனையும் இல்லாமல், பிரிட்டிஷ் அரசாங்கம் செம்பகராமனை பிடித்து கொடுப்பவர்களுக்கு  ஒரு லட்சம் ரூபாய்க்கு அறிவிக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. வீட்டிலுள்ள எதிரிகளை தாக்குவதற்கு இந்தியாவுக்கு வெளியே ஒரு இந்திய இராணுவத்தை ஏற்பாடு செய்வதில் ராஷ் பிஹாரி போஸ் மற்றும் சுபாஷ் சந்திர போஸ் ஆகியோரின் முன்னோடியாக இருந்தவர் செம்பகராமன்.

முதல் உலகப் போரின்போது அவர் இந்திய தேசிய தொண்டர் கார்ப்ஸை நிறுவி, தன்னார்வலர்களுக்கு இராணுவ சீருடை மற்றும் ஒழுக்கத்தை வழங்கினார். 1919 ஆம் ஆண்டில், அவர் வியன்னாவில் சுபாஷ் சந்திர போஸை சந்தித்து, இந்திய இராணுவ வீரர்களிடையே எழுச்சியை உயர்த்துவதற்காகவும், பிரிட்டன் துனையுடன் தன் தாய்நாடு சுதந்திரமாக அமைப்பதற்கும் தனது திட்டத்தை விளக்கினார். இரண்டாம் உலகப் போரின் போது இந்திய தேசிய ராணுவத்தை உருவாக்கியபோது, தனது கனவை நிறைவேற்றிய போஸை வாழ்த்தினார். இந்தியாவிற்கும் வெளிநாடுகளிலிருந்த இந்தியர்களுக்கும் இந்தியாவிற்கும் முதல் சுதந்திர போராட்ட வீரர்களில் ஒருவராக இருந்தார்,

You may also like...

1 Response

  1. April 28, 2022

    mazhor4sezon

    mazhor4sezon

Leave a Reply